หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหยื่อตกหน้าดินแม่ห่างหน่อยคับ  (อ่าน 670 ครั้ง)
Evilwhite
ชมรมนักตกปลาเชียงราย

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 06:07:24 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
webmaster chiangraifishing
webmaster
แฟนพันธุ์แท้ชมรมนักตกปลาเชียงราย ระดับดับเบิ้ลโกล์ด

ยินดีฮับใจ้ครับผม

chiangraifishing@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 09:42:16 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
  จัดไปครับ

มีเพื่อนตกปลาโทรมาถามว่าใช้อย่างไงครับเหยื่อตกปลา"เซียน"
     วิธีผสม

1.เหยื่อเซียน 4 ถุง
     2.รำขาว       1 ถุง
     3.รำคั่วร่อน    1 กก.
     4.ขนมปังป่น  2 ถุง

นำทุกอย่างรวมกันผสมด้วยน้ำเปล่า นวดให้เหนียวนุ่มๆ หมักทิ้งไว้ 2-3 วัน เมื่อไปถึงอ่างก็ผสมขนมปังป่น รำขาว รำคั่วร่อน ให้เหนียวปั้นหุ้มตะกร้อ ตะขอสอยด้วยเม็ดโฟร์มครับ....รับรอง

ได้ตัวยี่สก 100 %  ถ้าเราผสมสดๆ ปลาที่กินจะเป็นปลานิล ตะเพียน และแก้มช้ำชอบมากครับ แต่ถ้าตะขอท้ายสอยด้วยไส้ไก่ดอง ก็นวลจันทร์ ครับ...ทดลองดูนะครับ ได้ผลอย่างไรก็บอกต่อๆ กันไป...

เหยื่อทั้งหมดนี้หาซื้อได้ที่ร้านตกปลาทั่วไป แต่ ต่างอำเภอยังไม่มีขายครับ  หรือ..ที่ร้าน"คาวบอย" ฟิชชิ่ง(ป๋าลอง) หนองปึ๋งครับผม  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณท่านสุภาพบุรุษหลังคันที่ให้ แบ่งปันสูตรเซียน นะครับผม

ชอบกีฬาตกปลาเป็นชีวิตจิตใจ  ร่วมเป็นหนึ่งในสมาชิก เชียงรายฟิชชิ่ง วันนี้
แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ การตกปลา แบ่งปันรูปภาพ 

www.chiangraifishing.com
cocore
แฟนพันธุ์แท้ชมรมนักตกปลาเชียงราย ระดับเพชรน้ำเอก

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 05:51:22 PM »

ขอบด้วยคนนะครับขอบคุณมากๆครับ

ชุดนอนไม่ได้นอน ชุดชั้นใน ชุดนอนซีทรู sexy   จีสตริง เซ็กซี่ สำหรับsexที่ไม่น่าเบื่อ
Rong Dsk
แฟนพันธุ์แท้ชมรมนักตกปลาเชียงราย ระดับโกลด์

ผมไม่ชอบตกปลา แต่ผมชอบ บรรยกาศในการตกปลา

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:52:23 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* p26012013081138.gif (32.92 KB, 300x260 - ดู 247 ครั้ง.)

ตกปลาไม่มีแชมป์โลก เมื่อออกหมายมีตัวและไม่ได้ตัว เหมือนนักรบออกศึกย่อมมีบาดแผลเสมอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์