หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีสูตรเหยื่อเด็ด ๆ แบ่งปันกันทางนี้ได้ครับผม  (อ่าน 8305 ครั้ง)
webmaster chiangraifishing
webmaster
แฟนพันธุ์แท้ชมรมนักตกปลาเชียงราย ระดับดับเบิ้ลโกล์ด

ยินดีฮับใจ้ครับผม

chiangraifishing@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:44:36 AM »

สูตรเหยื่อตกปลาหน้าดินครับ

ชนิดปลา  นิล  ยี่สก  นวลจัน  ตะเพียน ครับ

1 รำ   
2 เหยื่อคาวบอย ซี 6
3 แยมโรล ซุบเปอร์แจ๊ค (ซองขาว)
4 ขนมปัง ซุบเปอร์แจ๊ค

ผสมคลุกเคล้า พอให้ตกได้ ทั้งวันครับ ประมาณเอา ใช้ได้ผลมาแล้วครับ

ชอบกีฬาตกปลาเป็นชีวิตจิตใจ  ร่วมเป็นหนึ่งในสมาชิก เชียงรายฟิชชิ่ง วันนี้
แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ การตกปลา แบ่งปันรูปภาพ 

www.chiangraifishing.com
ไร้เงี้ยง
แฟนพันธุ์แท้ชมรมนักตกปลาเชียงราย ระดับเพชร

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:05:20 PM »

ข้างบนเป็นตกแบบหน้าดินใช่ป่าวครับ

แต่ถ้าสปิวนะครับ ผมใช้ 2in1 หรือ เชียงรายฟิสชิ่งนะครับ แล้วแต่บ่อ
อ้ายตี๋
แฟนพันธุ์แท้ชมรมนักตกปลาเชียงราย ระดับดับเบิ้ลโกล์ด

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 01:04:07 AM »

สูตรเหยื่อตกปลาหน้าดินครับ

ชนิดปลา  นิล  ยี่สก  นวลจัน  ตะเพียน ครับ

1 รำ  
2 เหยื่อคาวบอย ซี 6
3 แยมโรล ซุบเปอร์แจ๊ค (ซองขาว)
4 ขนมปัง ซุบเปอร์แจ๊ค

ผสมคลุกเคล้า พอให้ตกได้ ทั้งวันครับ ประมาณเอา ใช้ได้ผลมาแล้วครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เอาไปจ่อมปลา กินเหล้า สบายอุรา ได้ปลาแน่ๆ...

ติดต่อ..ผม  ตามนี้เลย
087-4571743

ชื่อบัญชี ธนกฤต  โต๋วตระกูล
ธนาคาร กรุงไทย
สาขา เชียงราย
หมายเลขบัญชี  504-0-57886-5
webmaster chiangraifishing
webmaster

ยินดีฮับใจ้ครับผม

chiangraifishing@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:57:07 AM »

เหยื่อสูตรตกปลาจีนบ้านเฮา  ครับ

สูตรตกปลาจีน

- รำ                                5 โล
- ขนมปัง                          3 โล
- หัวอาหารหมูนม                1 โล
- เหยื่อเชียงรายฟิชชิ่ง           3 ถุง
- เหยื่อหมักคาวบอย             2-3 ถุง ก็ได้ครับ

ผสมกันให้ คลุกด้วยน้ำ พอปะมาณ พอปั้นเหยื่อได้ หมักไว้  1-2 คืน ก่อนไปตกนะครับ ขอให้สนุกกับการตกปลานะครับผม

ชอบกีฬาตกปลาเป็นชีวิตจิตใจ  ร่วมเป็นหนึ่งในสมาชิก เชียงรายฟิชชิ่ง วันนี้
แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ การตกปลา แบ่งปันรูปภาพ 

www.chiangraifishing.com
somsak
ชมรมนักตกปลาเชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 03:23:27 PM »

สูตรกินดีครับ ลองไปทำดูนะครับ

รำ 2  กก
ขนมปัง 1.5  กก
แยมโรขาว  1 ถุง
ถ้าจะเอาปลากินพืชก็ให้เอานมแมวผสมน้ำในบ่อที่จะตกเท่านั้น
หรือจะเอาปลาจำพวกกินแมลงด้วยก็ให้ใช้อาหารปลาดุกบดใส่ครับ
และถ้าอยากให้ปลาเข้าไวไวก็ให้ใส่น้ำมันหอยตราเด็กสมบูรณ์
ถ้าใช้ได้ผลช่วยบอกต่อด้วยนะครับ คนอื่นจะได้สนุกกับการเย้อปลาด้วยกันครับ5555
Abu_club
แฟนพันธุ์แท้ชมรมนักตกปลาเชียงราย ระดับเพชรน้ำเอก

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 08:48:55 PM »

สวด ยอด
นักล่าภูธร
แฟนพันธุ์แท้ชมรมนักตกปลาเชียงราย ระดับเพชรน้ำเอก

สุขใดไหนจะเท่า...นั่งเฝ้าคันเบ็ด..

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 11:55:29 AM »

ไส้เดือน+ขี้ตะแหล้ = สุดยอดคับ
kanar

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 08:20:31 AM »

น้า somsak ครับ ที่ว่าน้ำมันหอยตราเด็กสมบูรณ์นี้ ล้อเล่นหรือจริงครับ
ผมเด็กไหม่ต้องขออภัยด้วยครับอยากรู้จริงๆ
kanar

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:07:36 PM »

สิ่งที่นักตกปลาควรรู้เกี่ยวกับเหยื่อตกปลาครับ (อันนี้ไปเจอมาเลยเอามาฝาก แต่จำไม่ได้ว่าเจอที่ไหน)
1.รำ ควรหมักไว้ 2-3 วัน เอาพอหมาดๆ นะครับ
2.พอหมักรำครบกำหนดให้นำขนมปังผสมเข้าไปแล้วหมักทิ้งไว้ 1 คืนก่อนนำไปใช้ครับ
3.เอาอาหารที่เราจะใช้ตกปลามาผสม(เช่น เหม๋ยเขียว ซี6 หรือ อื่นๆ ตามแต่หมายที่ไปตกครับ)แล้วใช้ได้เลยครับ

ผมทดสอบมาแล้วได้ผลดีครับ
สถานที่ทดสอบ อ่างเก็บน้ำดอยงู แม่ขะจานครับ
ปลาที่ได้ ยี่สก นิลเบอร์ ตะเพียน (ประเภทปลาเกล็ดกินหมดครับ)

ปล.ต้องดูที่หมายตกปลาเป็นหลักว่ากินอาหารอะไรครับ ขอให้สนุกกับการตกปลาครับ
cocore

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:08:58 AM »

ขอบคุณนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชุดนอนไม่ได้นอน ชุดชั้นใน ชุดนอนซีทรู sexy   จีสตริง เซ็กซี่ สำหรับsexที่ไม่น่าเบื่อ
pingzxii
แฟนพันธุ์แท้ชมรมนักตกปลาเชียงราย

สอยตามที่

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 11:24:15 AM »

ผมใช้ รำข้าว 1 กก.
แล้วกะกุ้งฝอย บดให้ละเอียด 0.5 กก
ขนมปังป่นอีก 1 กก.

ปลานิลล้วนๆ
นักล่าน้ำกก
admin

ความมันอยู่ที่ปลายสาย

859398615 karaeak@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:09:59 PM »

ไส้เดือน+ขี้ตะแหล้ = สุดยอดคับ
+10000ไปเลยคร้าบท่านนักล่าภูธร  เหยื่อครอบจักรวาฬ55555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
นักล่าน้ำกก
admin

ความมันอยู่ที่ปลายสาย

859398615 karaeak@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:15:04 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้มสูตรเหยื่อน้ำกกคร้าบ
  แกลบ 1 ก.ก.
  แยมโลขาว  1 ถุง
  หนมป้ง  1  ถุง
  เหมยเขียว  1  ถุง
ผสมกั๋นแล้วก้อฮื้อเอาตี่น้ำกกมาผสมพอปั้นได้ตกครับรับได้  (แห้วพูดเล่น)ตํ่วแน่นอน ปล๋าหวี๋  นวนจันทร์  ยี่สก อื่นๆๆ
  อารหารนี้หมักสดเน้อง่ายๆผสมแล้วลงเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kingfishing

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 05:06:01 PM »

สูตรยี่สก ปลาจีน ปลานวลจัน
รำ 1  กก
ไผ่เขียว 1  ถุง
กล้วยหอม 2-3ลูก
แยมโรลผู้พัน 1ถุง
หมักไว้2-3วันถ้าเหยื่ออ่อนไปให้ผสมไผ่เขียวอีกผมเคยใช้แล้วได้ผลดีพอสมควร ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาดเรียนไม่ว่าขาดปลาไม่ได้
kingfishing

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 05:28:23 PM »

สูตรเหยื่อด้านบนตกได้ทั้งหน้าดินและทุ่นลอย ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ขาดเรียนไม่ว่าขาดปลาไม่ได้
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์